ఒక అర‌టిపండుతో ఎన్నో రోగాలు న‌యం.. గుండెజ‌బ్బులు కూడా

Share On

మ‌నిషి ఆరోగ్యం ఎప్పుడు ఏలా మారిపోతుందో తెలియ‌దు.. మ‌న‌తో ఉన్న‌ట్టే ఉండి హ‌ఠాత్తుగా గుండెపోటుతో కింద‌ప‌డిపోతారు.. హ‌ర్ట్‌టాక్ అనేది ఇప్పుడు చిన్న‌, పెద్ద అనే సంబంధం లేకుండా అంద‌రికి వ‌స్తోంది. కాని రోజు ఒక అర‌టిపండు తింటే గుండెపోటు నుంచి సాధ్య‌మైనంత మేర‌కు త‌గ్గించుకోవ‌చ్చంట‌.. అరటి పండు ఇతర పండ్ల కంటే ఎక్కువ పోషకాలు కలిగి ఉండడమే కాదు.. ఇది శక్తికి మంచి ప్రత్యామ్నాయం కూడా. అరటిలో అనేక లక్షణాలు ఉన్నాయి. అవి ఆరోగ్యానికి చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటాయి.

ఆక్స్‌ఫర్డ్ యూనివర్సిటీ పరిశోధకుల పరిశోధన ప్రకారం అరటిపండు లేదా యాపిల్ రోజూ గుండెపోటుతో మరణించే ప్రమాదాన్ని మూడోవంతు తగ్గిస్తుంది. ఈ పండు తాజాగా ఉండేలా చూసుకోవాలి. అదే సమయంలో అలబామా విశ్వవిద్యాలయం పరిశోధన ప్రకారం, అరటిపండ్లు తినడం వల్ల గుండెపోటు, స్ట్రోక్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది. పొటాషియం అధికంగా ఉండే అరటిపండు హార్ట ఎటాక్‌ను నిరోధిస్తుంది. ధమనులు మూసుకపోకుండా చేసేందుకు సహాయపడుతుంది. మహిళలకు పీరియడ్స్, గర్భం, రుతువిరతి మొదలైన వాటి కారణంగా శరీరంలో ఐరన్, కాల్షియం వంటి లోపాలు లేకుండా అరటి పండు చేస్తుందని పోషకాహార నిపుణులు సూచిస్తున్నారు. శరీరం బలహీనత కారణంగా, అనేక రకాల సమస్యలు చుట్టుముడుతాయి. కాబట్టి మహిళలు ప్రతిరోజూ ఒక అరటిపండు తినాలి. అరటిపండ్లలో విటమిన్లు, ఐరన్, ఫైబర్, పొటాషియం, యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు మొదలైనవి ఉంటాయి. ప్రతిరోజూ ఒక మీడియం అరటిపండు తీసుకోవడం ద్వారా, శరీరానికి 9% పొటాషియం లభిస్తుంది. కొంతమంది అరటిపండ్లు తీసుకోవడం లావుగా తయారవుతారని భావిస్తుంటారు. కాని అది తప్పని చెపుతున్నారు..

పొటాషియం సమృద్ధిగా ఉన్నందున అరటిపండు తీసుకోవడం వల్ల రక్తపోటు అదుపులో ఉంటుంది. అలాగే హృదయనాళ వ్యవస్థ బాగా పనిచేస్తుంది. ఇది చెడు కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గించడంలో కూడా సహాయపడుతుంది. అరటి తొక్క మీద నల్లటి మచ్చలు కనిపించడం వల్ల, చాలా సార్లు మనం దానిని కుళ్ళి పోయిందని విసిరేస్తాం. బాగా పండిన అరటి పండ్లను తినడం వల్ల క్యాన్సర్‌ను నివారించవచ్చు. రోగనిరోధక శక్తిని కూడా పెంచుతుంది. దీంతో రోజంతా రిఫ్రెష్‌గా అనిపిస్తుంది. ఇందులో ఉండే ఫైబర్ కారణంగా జీర్ణక్రియ సరిగ్గా ఉంటుంది. శరీరంలో ఐరన్ లోపం క్రమంగా తగ్గుతుంది. ఆస్తమా వ్యాధి నుండి రక్షించడానికి అరటి ఉపయోగపడుతుంది. శీతాకాలంలోపెరుగుతున్న బీపీ, షుగర్ కారణంగా, శీతాకాలంలో ఈ విషయాలను గుర్తుంచుకోండి. గుండె సమస్య పెరిగే అవకాశం ఉంది. అటువంటి పరిస్థితిలో ఈ విషయాలను జాగ్రత్తగా చూసుకోవడం చాలా ముఖ్యం.


Share On

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *