12ఏళ్ల బాలిక బ‌రువు 89 కిలోలు..

Share On

బాలిక 12 ఏళ్ల వ‌య‌స్సుకే 89 కిలోల బ‌రువు ఉంది.. అధిక బ‌రువుతో ఆనారోగ్య స‌మ‌స్య‌ల‌కు గుర‌వుతున్న ప్రాచీ అనే బాలిక‌ను వైద్యులు బేరియాట్రిక్‌ సర్జరీ చేసి 15 కిలోల బరువును తగ్గించారు. కొన్నేళ్లుగా ప్రాచీ బరువు పెరుగుతోంది. మొదట ఇది చూసి మంచిదే అనుకున్న తల్లిదండ్రులు ఆ తర్వాత ఆమె ఎదుగుదల చూసి ఆందోళన చెందారు. అధిక బరువుతో బాధపడుతున్న ప్రాచీ మంచం నుంచి లేవలేని స్థితికి చేరుకుంది. రెండేళ్లగా మంచంపైనే ఉండటం వల్ల ఆమె బరువు మరింత పెరిగి శ్వాస తీసుకోవడానికి ఇబ్బంది పడేది. ప్రాచీ ఆక్సిజన్‌ స్థాయి 75 శాతానికి పడిపోయింది. మధుమేహం కూడా వచ్చేసింది. దీంతో బాలిక తల్లిదండ్రులు వైద్యుల్ని సంప్రదించగా బేరియాట్రిక్‌ సర్జరీ చేయాలని సూచించారు. ప్రాచీకి విజయవంతంగా శస్త్రచికిత్స నిర్వహించి ఆమె బరువు 15 కిలోలు తగ్గించారు.


Share On

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *