భారీగా న్యాయ‌మూర్తుల ప‌ద‌వులు ఖాళీ.. మ‌రీ న్యాయం

Share On

న్యాయం అంద‌రికి కావాలి.. స‌కాలంలో అంద‌రికి న్యాయం అందాలి.. వేగంగా శిక్ష‌లు అమ‌లైన‌ప్పుడు త‌ప్పు చేసేవాడికి కూడా భ‌యం ఉంటుంది.. కాని న్యాయం చెప్పాల్సిన న్యాయ‌మూర్తుల ప‌ద‌వులే ఖాళీగా ఉన్న‌ప్పుడు కేసులు గుట్ట‌ల్లా పేరుకుపోక‌పోతే ఇంకేం జ‌రుగుతోంది.. న్యాయం దూరమ‌వుకుంటే ఇంకేలా ద‌గ్గ‌ర‌వుతోంది.. యూత్ ఫ‌ర్ యాంటీ క‌ర‌ప్ష‌న్ స‌భ్యుడు స‌మాచార హ‌క్కు చ‌ట్టంతో వేసిన ప్ర‌శ్న‌కు ప‌లు వివ‌రాలు బ‌య‌ట‌ప‌డ్డాయి..

దేశంలోని ఎన్ని రాష్ట్రాల‌లోని హైకోర్టుల‌లో న్యాయ‌మూర్తుల ప‌ద‌వులు ఖాళీగా ఉన్నాయ‌ని భ‌ద్రాద్రి కొత్తగూడెం జిల్లా మ‌ణుగూరు చెందిన యూత్ ఫ‌ర్ యాంటీ క‌ర‌ప్ష‌న్ స‌భ్యుడు, లా విద్యార్థి మ‌ణిదీప్ స‌మాచార‌హ‌క్కు చ‌ట్టం ద్వారా ప్ర‌శ్నించారు. డిపార్ట్మెంట్ అఫ్ జస్టిస్‌కి సహా దరఖాస్తు చేయగా ప్రస్తుతం దేశంలోని హై కోర్టులలో 406 న్యాయమూర్తుల పోస్టులు ఖాళీగానే ఉన్నట్లుగా స‌మాచారం ఇచ్చారు.

ఇందులో ఎక్కువ‌గా అల్లాహబాద్ హైకోర్టులో అత్యధికంగా 64 స్థానాలు ఖాళీగా ఉండగా తరువాత స్థానంలో కలకత్తా 36, పంజాబ్ హర్యానా కోర్టు 35 న్యాయమూర్తుల ఖాళీలు ఉన్నాయి. అంతే కాకుండా 30 సంవత్సరాలుగా ఎప్పుడు కూడా పూర్తి స్థాయిలో హైకోర్ట్ న్యాయమూర్తుల నియామకం జరగలేదు అని, 100 ల సంఖ్యలో ఈ ఖాళీలు ఉంటూనే ఉన్నాయి అని డిపార్ట్మెంట్ అఫ్ జస్టిస్ స్పష్టం చేసింది.


Share On

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *