ప్ర‌పంచంలోనే అంద‌మైన ముఖం ఇదేనంట‌..

Share On

అందంగా క‌నిపించాల‌నే ఎక్కువ‌గా మ‌హిళ‌లు కోరుకుంటారు.. కాని ఇప్పుడు మ‌గ‌వాళ్లు కూడా అందంగా క‌నిపించాల‌ని తాప‌త్ర‌య‌ప‌డుతున్నారు.. అందం అంటే శ‌రీరం కాదు, మంచి మ‌నసు ఉండాల‌ని చెప్పేవారు ఉన్నారు. కాని ఇప్పుడు ప్రపంచంలోనే అత్యంత అందమైన ముఖం ఈ స్త్రీకి ఉందని నిపుణులు కనుగొన్నారు. దీనిపై ఆజ్ త‌క్ కూడా సవివరమైన నివేదిక ఇచ్చింది.

అమెరికన్ నటి అంబర్ హర్డ్ ప్రపంచంలోనే అత్యుత్తమమైనది అందమైన స్త్రీ అని శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు. స్టేట్ ఆఫ్ ది ఆర్ట్ ఫేస్ మ్యాపింగ్ డేటా ప్రకారం.. ఆమె కిమ్ కర్దాషియాన్ ,కేట్ మోస్‌లను అధిగమించింది. ముఖ అందాన్ని పరీక్షించడానికి బ్యూటీ ఫై గ్రీక్ రేషియో ఆఫ్ ఫై ఉపయోగించారు. ముఖ సౌందర్యాన్ని చూడడానికి ఈ రహస్య సూత్రాన్ని వేల సంవత్సరాలుగా ఉపయోగిస్తున్నారు. అన్ని సహజ వస్తువులకు ఒక నిష్పత్తి ఉంటుందని గ్రీకులు అంటారు.

ప్రపంచంలోనే అత్యంత అందమైన ముఖం రహస్యం కూడా ఈ ఫార్ములాలోనే ఉందని భావిస్తున్నారు. ఆ అంచనా ప్రకారం అంబర్ హర్డ్ అనే 36 ఏళ్ల నటి 91.85 శాతంతో అందమైన ముఖం కలిగి ఉంది. లండన్ సర్జన్ డా. జూలియన్ డి సిల్వా అంబర్ హర్డ్ ను పరీక్షించారు. ఆధునిక ఫేషియల్ మ్యాపింగ్ టెక్నిక్‌ని ఉపయోగించి ఈ పరీక్షను నిర్వహించినట్లు తెలిపారు. ఫోటోలో, కళ్ళు, ముక్కు, పెదవులు, కనుబొమ్మలు, దవడ, గడ్డం, ముఖం పరిమాణాన్ని పరిశీలించారు. ముఖంపై 12 మార్కర్ పాయింట్లు విశ్లేషించారు. గ్రీక్ రేషియో ఆఫ్ ఫైలో అంబర్ హర్డ్ ముఖం 91.85 శాతం కచ్చితమైనది. మేము కొత్త కంప్యూటర్ మ్యాపింగ్ టెక్నిక్‌ని ఉపయోగిస్తాము. ఈ పద్ధతి ప్రకారం మానవుల అందమైన ముఖాల వెనుక ఉన్న రహస్యాలను మేము కనుగొంటామని డా. జూలియన్ డి సిల్వా అన్నారు. కిమ్ కర్దాషియాన్ ముఖాన్ని కూడా అదే విధంగా పరిశీలించారు. అందాల పోటీల్లో రెండో స్థానంలో నిలిచింది. ఆమె ముఖం 91.39 శాతం కచ్చితమైనది. బ్రిటిష్ సూపర్ మోడల్ కేట్ మోస్ మూడవ స్థానంలో ఉంది. ఆమె ముఖం 91.06 శాతం ఖచ్చితమైనది.


Share On

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

English English Hindi Hindi Telugu Telugu