ఆ తెగ‌లో పెళ్లి కావాలంటే అబ్బాయి పంది ర‌క్తం తాగాలి..

Share On

భార‌త‌దేశంలో ఇప్ప‌టికి ఎన్నో ప్రాంతాల్లో వింత, వింత తెగ‌లున్నాయి.. ఇప్ప‌టికే చాలా తెగ‌ల‌లో వారి పూర్వీకుల ఆచార, సంప్ర‌దాయాల‌ను పాటిస్తూ ఉన్నారు. అలాంటిది మ‌ధ్య‌ప్ర‌దేశ్‌, ఛ‌త్తీస్‌గ‌ఢ్‌లో నివ‌సిస్తున్న గొండు తెగ చాలా ప్ర‌త్యేక‌మైన‌ది. అత్యంత పురాత‌న‌మైన‌ది కూడా. ప్రజల జీవనం నుండి వారి వివాహం వరకు అనేక ఆచారాలు ఉన్నాయి. ఇది దాని ప్రత్యేకత కారణంగా ప్రజాదరణ పొందింది. ఈ రోజు ఈ తెగ చరిత్రను మరియు దానిలో వివాహ సమయంలో పరిగణించబడే కొన్ని వింత సంప్రదాయాలను మీరు తెలుసుకోండి.

భారతదేశంలోని ప్రతి సమాజం వలె, గోండు తెగలో వివాహం చాలా ప్రత్యేకంగా పరిగణించబడుతుంది. ఈ సమయంలో అక్కడ పండుగ వాతావరణం నెలకొంది మరియు ప్రజలు నృత్యాలు మరియు పాటలు పాడారు. అయితే, కొన్ని ఆచారాలు కూడా చాలా విచిత్రంగా ఉంటాయి. వీటిలో ఒకటి పంది రక్తం తాగడం. ఈ తెగలో ఒక అబ్బాయి పెళ్లికి అర్హుడని నిరూపించుకోవాలనుకుంటే, అతను పంది రక్తం తాగి నిరూపించాలి. అంతే కాకుండా ఈ సమాజంలో ప్రేమ వివాహాలకు అనుమతి ఉంది. అయితే అమ్మాయిని పెళ్లి చేసుకునే ముందు అబ్బాయి తనకు కాబోయే మామగారి పొలాల్లో పని చేయాల్సి ఉంటుంది. అబ్బాయి కష్టపడి పని చేస్తున్నాడని తండ్రి భావించినప్పుడు మాత్రమే వివాహం జరుగుతుంది.

గోండు తెగలు మిగతా తెగల మాదిరిగా చాలా సరళంగా జీవిస్తారు. అతను సూటిగా మరియు చాలా నిజాయితీపరుడు. ఇది కాకుండా, ధైర్యవంతుడు మరియు శక్తివంతుడు కూడా. వీరు ప్రధానంగా ఆహారం కోసం వ్యవసాయంపై ఆధారపడుతున్నారు. ఇది కాకుండా, వారు అద్భుతమైన వేటగాళ్ళు కూడా. ఈ కారణంగా, చేపలు మరియు మాంసం వారి ఆహారంలో ప్రధాన భాగం. వారు అడవులలో నివసిస్తున్నారు మరియు వారి ఇళ్ళు ఎక్కువగా మట్టి మరియు గడ్డితో నిర్మించబడ్డాయి. గోండు తెగకు చెందిన స్త్రీలు మోకాలి వరకు చీరలు ధరిస్తారు, మీరు ధోతీ మరియు గంజిలో పురుషులను చూడవచ్చు


Share On

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

English English Hindi Hindi Telugu Telugu