కవల పిల్లలకు జన్మనిచ్చిన మహిళ.. అందులో

Share On

వైద్యశాస్త్రంలో ఎన్నో అధ్బుతాలు జరుగుతుంటాయి. అలాంటిది ఒక యువతి కవలలకు జన్మనిచ్చింది.అయితే కలిసి పుట్టిన పిల్లల బయోలాజికల్ ఫాదర్స్ వేర్వేరు. పోలికలు మార్పుతో డీఎన్ఏ పరీక్ష చేయించగా కవలల తండ్రులు వేరని తేలింది. ఈ ఆశక్తికర పరిణామం బ్రెజిల్ లో జరిగింది.

బ్రెజిల్‌లో నివసిస్తున్న 19 ఏళ్ల యువతి కవలలకు జన్మనిచ్చింది. ఈ పిల్లలలో ఒకరి ముఖం తండ్రిగా ఉన్న వ్యక్తితో సరిపోలడం లేదు. దీంతో ఆ యువతి భర్త పిల్లల DNA పరీక్ష చేయించాడు. పరీక్షలో ఆ వ్యక్తి ఒక బిడ్డకు మాత్రమే జీవసంబంధమైన తండ్రి అని తేలింది. మరొక బిడ్డ పరీక్ష నెగిటివ్ గా వచ్చింది. కవల పిల్లల తల్లికి మరొక వ్యక్తితో ఉన్న సంబంధం కలిగి ఉంటమే దీనికి కారణం., ఆమె తనతో సరిపోలిన పిల్లల DNA ను పొందింది. ఈ రకమైన పరిస్థితిని హెటెరోపరెంటల్ సూపర్‌ఫెకండేషన్ అంటారు.

డాక్టర్ టులియో జార్జ్ ఫ్రాంకో ప్రకారం… ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా హెటెరోపేరెంటల్ సూపర్‌ఫెకండేషన్ యొక్క 20వ కేసు. పోర్చుగల్ న్యూస్ అవుట్‌లెట్ G1 ప్రకారం…ఇద్దరు వేర్వేరు పురుషుల స్పెర్మ్ ద్వారా తల్లి యొక్క రెండు గుడ్లు ఫలదీకరణం చేయబడినప్పుడు అలాంటి గర్భం సంభవిస్తుంది. వారి జన్యు పదార్ధం తల్లి మాదిరిగానే ఉంటుంది కాని మావి భిన్నంగా ఉంటుంది. ఇటువంటి కేసులు మానవులలో తక్కువగా ఉంటాయి కానీ కుక్కలు, పిల్లులు,ఆవులలో ఎక్కువగా ఉంటాయి. పుట్టకముందే కవలలకు పితృత్వ పరీక్ష చేస్తే, అది గర్భస్రావం ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది.


Share On

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

English English Hindi Hindi Telugu Telugu