టాయిలెట్లోకి ఫోన్‌ వెంట తీసుకొని వెళ్తున్నారా..

Share On

మనిషి ప్రతి పనిలో మొబైల్ ప్రధాన భాగమైపోయింది. మొబైల్ లేని జీవితమే లేకుండా పోయింది. ముఖ్యంగా యువత తమ పనులన్నింటికీ ఫోన్‌పై ఆధారపడుతున్నారు. ప్రత్యేకమైన వస్తువులను ఎల్లప్పుడూ తమ వద్ద ఉంచుకున్నట్లే వ్యక్తులు తమ ఫోన్‌లను తమ దగ్గర ఉంచుకోవడానికి ఇష్టపడుతున్నారు. ఏ పని చేసినా అది టాయిలెట్ అయినా.. వంటగది అయినా ఫోన్ పక్కన ఉండాల్సిందే. ఒక్క నిమిషం ఫోన్ కనపడకపోతే ఆందోళనకు గురవుతారు. మొబైల్ వల్ల కొన్ని తప్పులు ఎంతో నష్టాన్ని కలిగిస్తాయి.ఈ తప్పుల వల్ల మీరు వ్యాధుల బారిన పడవచ్చు. అది మీ DNA ని ప్రభావితం చేయవచ్చు. ఆఖరికి మిమ్మల్ని నపుంసకులను కూడా మారుస్తుంది. మీకూ ఇలాంటివి ఏమీ జరగకుండా చూసుకోవడానికి మీ ఫోన్‌ను టాయిలెట్‌కి తీసుకెళ్లకుండా జాగ్రత్తగా ఉండండి.

మరుగుదొడ్లు ప్రమాదకరమైన సూక్ష్మక్రిములు, బ్యాక్టీరియాలకు నిలయం. ఎవరైనా టాయిలెట్‌లో ఫోన్‌ని ఉపయోగించి ఆ తర్వాత శుభ్రం చేయకపోతే, బ్యాక్టీరియా ఫోన్‌కు అంటుకుంటుంది. ఇది మీ కడుపులో నొప్పిని కలిగించవచ్చు. యూరిన్ ఇన్ఫెక్షన్ వచ్చే అవకాశాలు కూడా పెరుగుతాయి. టాయిలెట్‌లో కూర్చొని గంటల తరబడి ఇన్‌స్టాగ్రామ్ రీల్స్ చూసి బయటకు వచ్చి చేతులు కడుక్కోండి. అయితే మీరు మీ ఫోన్‌ను కడగరు కదా.. అటువంటి పరిస్థితిలో ఫోన్‌లో అతుక్కుపోయిన ప్రమాదకరమైన బ్యాక్టీరియా మీ బెడ్‌కి, కిచెన్‌కి వస్తుంది. దాని వల్ల మీరు తీవ్ర అనారోగ్యానికి గురవుతారు.

ఫోన్‌ను ఎక్కువసేపు జేబులో ఉంచుకుని వైర్‌లెస్ నెట్‌వర్క్‌కు కనెక్ట్ చేయబడితే శరీరం 10 రెట్లు రేడియేషన్‌ను ఎదుర్కోవలసి ఉంటుంది. రేడియేషన్ క్యాన్సర్‌కు కూడా కారణమవుతుంది. రేడియేషన్ మీ డీఎన్ఏ నిర్మాణాన్ని కూడా మార్చగలదు. ఇది మీకు నపుంసకత్వ ప్రమాదాన్ని కూడా పెంచుతుంది. ఇది కాకుండా మీరు గుండె జబ్బులతో కూడా బాధపడవచ్చు.


Share On

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

English English Hindi Hindi Telugu Telugu