నెల రోజులపాటు అన్నం మానేసి చూడండి..

Share On

ప్రతి మనిషి జీవితంలో అన్నం అనేది అత్యంత ముఖ్యమైన ఆహారం. అన్నం బియ్యంతో కాకుండా ఎన్నో రకాల వంటకాలు తయారుచేస్తాం. తీపి స్నాక్స్‌తో పాటు రైస్ బాత్, వైట్ రైస్, పులావ్, అనేక ఇతర ఆహారాన్ని కూడా సిద్ధం చేస్తాము. భారతదేశంలో అన్నం ప్రియుల సంఖ్య చాలా ఎక్కువ. అన్నం మూడు పూటలా తినేవారూ ఎక్కువగా ఉంటారు. ఏ తిండి తిన్నా అన్నం తిన్న సుఖం రాదు అనేవారూ కూడా ఉన్నారు. అన్నం ఆరోగ్యానికి మంచిదన్నది నిజం. కానీ అన్నం అధికంగా తీసుకోవడం వల్ల ఆరోగ్యం పాడవుతుంది. అన్నం ఎక్కువగా తినడం వల్ల అనేక వ్యాధులు వస్తాయి.

అన్నం ఎక్కువగా తినడం వల్ల శరీరంలో కార్బోహైడ్రేట్ పెరుగుతుంది. ఇది నిద్రలేమి, నీరసానికి కారణమవుతుంది. అన్నం ఎక్కువగా తినడం వల్ల మీ బరువు కూడా పెరుగుతుంది. అందరూ అన్నం తినరాదని వైద్యులు చెబుతున్నారు. గుండె, మధుమేహం వంటి వివిధ వ్యాధులతో బాధపడేవారు ఏ కారణం చేతనూ అన్నం ఎక్కువగా తినకూడదు. నెల రోజులు అన్నం తినడం మానేస్తే ఎలాంటి లాభాలు కలుగుతాయో ఇక్కడ తెలుసుకుందాం..

శరీరంలో చక్కెర స్థాయి నియంత్రణ:

మనం ఎక్కువ కార్బోహైడ్రేట్లను తీసుకున్నప్పుడు వాటిని జీర్ణం చేయడానికి మనకు ఎక్కువ చక్కెర అవసరం. అప్పుడు మన శరీరంలో చక్కెర స్థాయి పెరుగుతుంది. శరీరంలో షుగర్ స్థాయి పెరిగితే మధుమేహం సమస్య తీవ్రమవుతుంది. మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులకు సమస్య పెరుగుతుంది. అలాగే థైరాయిడ్, పీసీఓడీ బాధితులకు కూడా ఇది మంచిది కాదు. ఏదైనా వ్యాధితో బాధపడేవారు శరీరంలో చక్కెర స్థాయిని నియంత్రించడానికి అన్నం తక్కువగా తినాలి. షుగర్ లెవల్స్ అదుపులో ఉంచుకోవాలి.

బరువు నియంత్రణ కోసం ఇలా చేయండి:

ఈ రోజుల్లో బరువు నియంత్రణ అనేది పెద్ద సవాలు. బరువు తగ్గడానికి ప్రజలు చాలా కష్టపడతారు. ఆహార నియంత్రణ కూడా చాలా ముఖ్యం. బరువు తగ్గాలనుకునే వారు నెల రోజులు అన్నాన్ని వదిలేస్తే.. మరికొద్ది రోజుల్లో తేడా మీకే తెలుస్తుంది. బియ్యం వేగంగా కేలరీలను పెంచుతుంది.. జీవక్రియను నెమ్మదిస్తుంది. ఇది పొట్ట కొవ్వు, ఊబకాయాన్ని పెంచుతుంది. మీరు బరువు తగ్గాలనుకుంటే ఒక నెలపాటు అన్నం మానేయండి.

శరీరం ఇప్పుడు కంటే చురుకుగా ఉంటుంది:

అన్నం తినడం వల్ల బద్ధకం పెరుగుతుంది. తరచుగా నిద్ర వస్తుంది. దీనివల్ల పనిపై ఆసక్తి ఉండదు. కానీ, అన్నం తినడం మానేస్తే శరీరం మునుపటి కంటే చురుగ్గా మారుతుంది. సోమరితనం తగ్గుతుంది. కూర్చున్న, నిలబడినా నిద్ర మత్తు ఉండదు. మీరు ఇంతకు ముందెన్నడూ అనుభవించని అనేక మార్పులను మీరు గమనిస్తారు. శరీరం బరువు తగ్గినట్లు అనిపిస్తుంది. దీంతో మీ మెదడు మరింత చురుకుగా ఉండటం వల్ల మీరు వేగంగా పని చేస్తారు.


Share On

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

English English Hindi Hindi Telugu Telugu